Trang chủ

Bộ trưởng qua các thời kỳ

Chi tiết bộ trưởng

Đồng chí Phạm Thị Hải Chuyền

Sinh ngày: 19/8/1952.

Quê quán: Bắc Giang.

Học vị: Kỹ sư.

Ủy viên Trung ương Đảng Khóa X, XI.

Đại biểu Quốc hội Khóa X.

 

8/1970-4/1976: Bí thư Chi đoàn, Bí thư Xã đoàn, Kế toán HTX nông nghiệp Lãng Sơn, huyện Yên Dũng, tỉnh Hà Bắc.

 

5/1976-12/1982: Huyện ủy viên, Bí thư Huyện đoàn Yên Dũng, tỉnh Hà Bắc.

Ủy viên BCH Tỉnh đoàn, Ủy viên BCH Trung ương Đoàn Khóa IV.

 

1/1983-8/1985: Ủy viên Ban Thường vụ Huyện ủy, Trưởng ban Kế hoạch huyện Yên Dũng, tỉnh Hà Bắc.

 

9/1985-10/1986: Ủy viên Ban Thường vụ Huyện ủy, Phó Chủ tịch UBND huyện Yên Dũng, Hà Bắc.

 

11/1986-4/1992: Tỉnh ủy viên dự khuyết, Phó Giám đốc Sở Lao động, Thương binh và Xã hội tỉnh Hà Bắc.

 

5/1992-7/1996: Tỉnh ủy viên, Trưởng Ban Tổ chức chính quyền tỉnh Hà Bắc.

 

8/1996-12/1996: Ủy viên Ban Thường vụ Tỉnh ủy, Phó Chủ tịch UBND tỉnh Hà Bắc.

 

1/1997-5/2001: Phó Bí thư Tỉnh ủy, Chủ tịch UBND tỉnh Bắc Giang, đại biểu Quốc hội Khóa X, Trưởng Đoàn đại biểu Quốc hội tỉnh Bắc Giang.

 

6/2001-2/2003: Ủy viên Ủy ban Kiểm tra Trung ương.

 

3/2003-7/2007: Phó Chủ nhiệm Ủy ban Kiểm tra Trung ương, Bí thư Đảng ủy Cơ quan Ủy ban Kiểm tra Trung ương. Tại Đại hội Đảng toàn quốc lần thứ X được bầu vào Ban Chấp hành Trung ương Đảng.

 

8/2007 - 4/2016: Uỷ viên Trung ương Đảng, Phó Chủ nhiệm Thường trực Ủy ban Kiểm tra Trung ương. Tại Đại hội Đại hội Đảng toàn quốc lần thứ XI được bầu vào Ban Chấp hành Trung ương Đảng. Tại kỳ họp thứ nhất Quốc hội khóa XIII, được Quốc hội phê chuẩn làm Bộ trưởng Bộ Lao động, Thương binh và Xã hội.

 

Bộ trưởng qua các thời kỳ