Skip Ribbon Commands
Skip to main content
Sign In

Mức lương chuyên gia tư vấn trong nước

19/04/2017

Chị Nguyễn Thị Thủy - Tỉnh Ninh Bình hỏi Đối với gói thầu kiểm toán, có thể căn cứ Thông tư số 02/2015/TT-BLĐTBXH về mức lương đối với chuyên gia tư vấn trong nước làm cơ sở dự toán gói thầu cung cấp dịch vụ tư vấn áp dụng hình thức hợp đồng theo thời gian sử dụng vốn Nhà nước để hiệu chỉnh sai lệch gói thầu không?.

Bộ Lao động – Thương binh và Xã hội trả lời vấn đề này như sau:

Theo quy định tại Điều 1 Thông tư số 02/2015/TT-BLĐTBXH ngày 12/1/2015 của Bộ Lao động - Thương binh và Xã hội thì mức lương đối với chuyên gia tư vấn trong nước làm cơ sở lập, thẩm định, phê duyệt dự toán gói thầu cung cấp dịch vụ tư vấn áp dụng hình thức hợp đồng theo thời gian đối với gói thầu sử dụng vốn Nhà nước hoặc vốn của doanh nghiệp Nhà nước thuộc phạm vi điều chỉnh của Nghị định số 63/2014/NĐ-CP ngày 26/6/2014 của Chính phủ quy định chi tiết thi hành một số điều của Luật Đấu thầu về lựa chọn nhà thầu.

 

Xem